Skip to Content

 

Chào mừng bạn đến với Trang thông tin điện tử UBND Huyện Chợ Gạo

Đặt câu hỏi Đặt câu hỏi

ĐẶT CÂU HỎI


Chuyên mục: *
Tiêu đề:*
Nội dung:*
Người hỏi:*
Địa chỉ:*
Email:
Điện thoại:*
Mã xác nhận:
Text to Identify Refresh CAPTCHA Refresh CAPTCHA

Câu trả lời Câu trả lời

Tìm kiếm:
Chuyên mục
Đơn vị

DANH SÁCH CÂU HỎI

placeholder image UBND Chợ Gạo

placeholder image

Nội dung câu hỏi: Toi co vai nhcsxh nhung da tra xong .hien tai con du tien lai toi rut bang cah nao a

Trả lời: Chào anh Thành. Anh vui lòng liên hệ trực tiếp Ngân hàng Chính sách xã hội nơi anh vay tiền để biết rõ hơn ạ.

Ngày gửi: 2022-01-06 05:55:40 Ngày trả lời: 2022-01-14

placeholder image UBND Chợ Gạo

placeholder image

Nội dung câu hỏi: Em tên Trần Thị Ngọc Trầm, thường trú ấp Bình Khương 1, xã Bình Phục Nhứt. Anh/chị cho em hỏi là hồi tháng 4, em có làm thẻ căn cước tại Công an huyện Chợ Gạo, nhưng đến nay em vẫn chưa nhận được. Em không biết là em đã được cấp thẻ rồi hay chưa. Anh/chị xem giúp em với ạ! Em cảm ơn!

Trả lời: Bạn vui lòng liên hệ trực tiếp Tổ cấp thẻ Căn cước Công an huyện hoặc gọi số trực ban Công an huyện: 02733 835264. Trân trọng!

Ngày gửi: 2021-12-26 06:50:15 Ngày trả lời: 2021-12-28

placeholder image UBND Chợ Gạo

placeholder image

Nội dung câu hỏi: Em tên Phan Lê Thái Nguyên đi cách ly bữa 4/11 tới ngày 16/11 hoàn thành cách ly Mẹ em dương tính ngày 10/11 hết ngày cách ly là 23/11 Em Thủy Tiên dương tính ngày 7/11 hết cách ly 20/11 Ngày 12/11 có người gọi vô nói là Thủy Tiên chỉ số 32,75 Mẹ chỉ số 33,9 Ngày 17/11 gia đình em được gỡ phong toả Mấy chú dỡ phong toả nói gia đình em được ra ngoài còn em Nguyên còn phải cách ly thêm 1 tuần nữa 18/11 cha mẹ được phát giâý đi tiêm mũi 2 20/11 yte có lên test pcr cả nhà 22/11 phát giâý mẹ và em thủy tiên dương tính hòi hổm và kéo phong toả Gia đình em đồng ý cách ly nhưng đừng kéo phong toả làm bà con hoang mang Em cảm ơn và nhờ tư vấn

Trả lời: Thực hiện Nghị quyết số 128/NQ-CP ngày 11 tháng 10 năm 2021 của Chính phủ ban hành Quy định tạm thời “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch Covid-19” và Công văn số 6266/ SYT-NVYD ngày 16 tháng 11 năm 2021 của Sở Y tế về việc hướng dẫn quản lý và xử lý ổ dịch Covid-19 trong tình hình mới:

"Khi phát hiện các trường hợp F0 thông qua test kháng nguyên hoặc bằng RT-PCR, tiến hành phong tỏa hộ gia đình, dán bảng phong tỏa trước nhà: “ĐỊA ĐIỂM CÁCH LY Y TẾ PHÒNG, CHỐNG DỊCH COVID19” nền đỏ chữ vàng. Chính quyền cấp xã quản lý, hỗ trợ hậu cần cho các gia đình bị cách ly, phong tỏa"

Do đó, trường hợp này bắt buộc phải phong tỏa. UBND huyện Chợ Gạo trả lời ông  Phan Lê Thái Nguyên biết. Rất mong ông thông cảm và hợp tác với cơ quan chức năng và tuyên truyền cho bà con, nhân dân hiểu rõ./.

Trân trọng!

Ngày gửi: 2021-11-22 04:44:35 Ngày trả lời: 2021-11-24 - Email:phanlethainguyen63@gmail.com

placeholder image UBND Chợ Gạo

placeholder image

Nội dung câu hỏi: Tôi là tiểu thương chợ Bến Tranh, xã Lương Hoà Lạc. Hiện nay tỉnh ta đã bình thường mới và chợ phải hoạt động trở lại nhưng Uỷ ban xã không cho tiểu thương bán lại và để cho người dân tự do buôn bán lề đường đặc biệt trước cổng chợ và dọc cầu bến tranh gây mất đảm bảo an toàn phòng chống dịch vì chợ tự phát, tiểu thương không nhận được câu trả lời của ủy ban xã sao lại chưa cho bán lại, tiểu thương trong chợ rất bức xúc và mong sớm được đi bán lại để duy trì kinh tế gia đình. Nhờ Huyện giải đáp phản ánh.

Trả lời: Ủy ban nhân dân huyện Chợ Gạo chỉ đạo UBND xã Lương Hòa Lạc làm việc với Nhà đầu tư xây dựng chợ Thiên Phú Đức sớm chợ hoạt động trở lại đảm bảo công tác phòng chống dịch bệnh Covid-19. Hiện nhà đầu tư chợ Thiên Phú Đức xây dựng phương án chợ hoạt động trở lại theo hướng dẫn của Sở Công Thương, dự kiến ngày 18/11/2021 sẽ mở lại chợ. UBND huyện thông báo đến ông Trần Thiên Anh được biết.

Trân trọng!

Ngày gửi: 2021-10-26 09:19:55 Ngày trả lời: 2021-11-11 - Email:mennguyen.714519@gmail.com

placeholder image UBND Chợ Gạo

placeholder image

Nội dung câu hỏi: Cho em hỏi khi nào sinh viên mới được tiêm ạ, đăng ký gần 1 tháng rồi, trong khi các huyện khác sinh viên được tiêm hết rồi. Em cảm ơn ạ!

Trả lời: Hiện tại tỉnh chưa phân bổ Vắc xin về huyện Chợ Gạo. Khi nào tỉnh phân bổ thì huyện sẽ tiến hành tiêm ngay khi có bạn nhé. Trân trọng!

Ngày gửi: 2021-10-11 05:08:44 Ngày trả lời: 2021-10-18 - Email:kt285414@gmail.com

Album trang chủ Album trang chủ

Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1

Liên kết Liên kết